Pwani TV

i n a t u u n g a n i s h a

BAGAMOYO:

Tangazo la Rais Samia Suluhu Hassan kwamba serikali imeanzisha tena mazungumzo juu ya kufufua Mradi wa Bandari ya Bagamoyo ya dola bilioni 10 imesababisha mjadala juu ya jambo hilo, na wachambuzi wengine wakisema ni jambo sahihi kufanya.

Serikali ilisaini makubaliano ya mfumo mnamo 2013 na China Merchants Holdings International (CMHI) na Mfuko Mkuu wa Hifadhi ya Jimbo la Oman kujenga bandari na ukanda maalum wa uchumi kama sehemu ya juhudi za kuibadilisha Tanzania kuwa kitovu cha biashara na vifaa katika mkoa huo.

Lakini uongozi wa Awamu ya Tano wa marehemu John Magufuli ulitupilia mbali mradi huo, ukisema ulikuwa wa unyonyaji na haufai.

Walakini, akiongoza mkutano wake wa kwanza wa Baraza la Biashara la Kitaifa la Dar es Salaam hivi karibuni, Rais Hassan – ambaye alipaa kwa Urais mnamo Machi 19, 2021 kufuatia kifo ofisini kwa Dk Magufuli mnamo Machi 17, 2021 – alisema mradi wa Bandari ya Bagamoyo unapaswa kutekelezwa kwa faida ya nchi.

Wachambuzi sasa wanasema kumekuwa na taarifa kadhaa za uwongo wakati wa utawala uliopita ili kuhalalisha kufutwa kwa mradi huo.